तळोजा औद्योगिक वसाहतीतील विविध समस्यांसंदर्भात झाली चर्चा 

पनवेल : तळोजा औद्योगिक वसाहतीतील विविध समस्यांसदर्भात टीआयएच्या पदाधिकार्‍यांनी सिडको व्यवस्थापकीय संचालक व उपाध्यक्ष डॉ.संजय मुखर्जी यांची भेट घेतली व त्यांच्यासमोर समस्या मांडल्या.
सहव्यवस्थापकीय संचालक  कैलाश शिंदे, तळोजा इंडस्ट्रीज असोसिएशनच्या (टीआयए) व्यवस्थापकीय समितीच्या सदस्यांनी डॉ संजय मुखर्जी (आयएएस) यांची भेट घेतली. याावेळी तळोजा एमआयडीसी क्षेत्रात योग्य मार्गाने संपर्क साधण्याचे मार्ग नसल्याचे सतीश शेट्टी (अण्णा) यांनी व्यक्त केले.  त्यामुळे, तळोजा एमआयडीसीमध्ये मेट्रो स्थानके उभारण्याच्या स्थितीविषयी चर्चा झाली.  टीआयएने यावर भर दिला की दोन मेट्रो स्थानके (स्टेशन क्रमांक 12 आणि 13) उभारणे उद्योग व त्यांचे कर्मचारी यांच्यासाठी एक वरदान ठरेल.  याशिवाय तळोजा परिसरातील रहिवासीही या सुविधेचा लाभ घेऊ शकतात.  सतीश शेट्टी (अण्णा) म्हणाले की मेट्रो मेट्रोने तळोजा एमआयडीसी क्षेत्राशी जोडलेले नसल्यास 1 ते 11 या काळात मेट्रो स्थानकांना सिडकोसाठी व्यावसायिक व्यवहार्यता मिळणार नाही.  कारण तळोजा एमआयडीसीमध्ये 3 लाख कर्मचारी काम करतात.  डॉ. मुखर्जी यांनी ही समस्या समजून घेतली. तळोजा सीईटीपीपासून रोडपालीला जोडणार्‍या उड्डाणपुलापर्यंत रस्ता काँक्रिटीकरण पूर्ण करण्याच्या स्थितीवर चर्चा झाली. तळोजा एमआयडीसी क्षेत्रातील हा दुसरा प्रवेश रस्ता आहे.  अर्धा रस्ता पूर्ण झाला आहे.  सतीश शेट्टी (अण्णा) यांनी सिडको व त्याचे कंत्राटदार (पी.पी.खारपाटील) यांचे आभार मानले. यावेळी डॉ. मुखर्जी यांनी आश्‍वासन दिले की मे 2021 पर्यंत हा प्रकल्प पूर्ण करण्याचा प्रयत्न करू. सतीश शेट्टी (अण्णा) यांनी विनंती केली की डिसेंबर 2020 पर्यंत एकत्रीकरणाचे काम पूर्ण होईल याबद्दल आम्ही आशावादी आहोत. पेंधर मेट्रो स्थानकाकडे जाण्याचा मार्ग- टीआयएने यावर भर दिला  तळोजा एमआयडीसी औद्योगिक क्षेत्राच्या अभियांत्रिकी विभाग (ब्लॉक ए, बी, सी, डी आणि ई) पासून सुरू होणारे आगामी पेंढार मेट्रो स्थानकाकडे जाणारा रस्ता.  मुखर्जी म्हणाले की हे काम शक्यतेसाठी हाती घेण्यात येईल.  नवीन उड्डाणपूल आवश्यक- टीआयएने सिडकोला जुन्या मुंबई पुणे महामार्गावरुन तळोजा एमआयडीसीकडे जाणार्‍या रोडपाली (कळंबोली) येथून उड्डाण करणारे उड्डाणपूल बांधण्याचा विचार करण्याची विनंती केली.  डॉ. मुखर्जी यांनी यावर सहमती दर्शविली आणि सांगितले की, उड्डाणपूल बांधण्याचे काम सिडको करीत आहे.  टीआयएने सिडकोने केलेल्या नियोजनाचे कौतुक केले.  ट्रक टर्मिनस-टीआयएने ट्रक टर्मिनसच्या बांधकामासाठी भूखंड देण्याचा विचार करण्याची विनंती सिडकोला केली.  या हालचालीमुळे परिसरातील ट्रक वाहतुकीचे प्रमाण कमी होईल.  सतीश शेट्टी (अण्णा) म्हणाले की, सिडकोचे भूखंड उपलब्ध आहेत, जे ट्रक टर्मिनस तयार करण्यासाठी राखीव ठेवता येतील.  डॉ. मुखर्जी यांनी सिडकोने भूखंड दिल्यास ट्रक टर्मिनस कोण चालवणार याबाबत विचारणा केली.  सतीश शेट्टी (अण्णा) यांनी अशी टीका केली की टीआयए स्वतःहून हे करू शकते किंवा प्रकल्पासाठी ऑपरेटरची व्यवस्था करू शकते.  डॉ. मुखर्जी यांनी सुचवले की हा विषय सुरू करण्यासाठी लिलाव बोलवावा.  वेटरब्रिज-टीआयएने वेटरब्रिज उभारण्यासाठी तळोजा एमआयडीसी क्षेत्रात सिडको भूखंड देण्यास सिडकोवर जोर दिला.  डॉ. मुखर्जी म्हणाले की, आपण यावर काम करू आणि कोणत्याही भूखंडाला वाटप करता येईल का याचा शोध घेण्याचा प्रयत्न करू.  बफर झोन आवश्यक – टीआयएने म्हटले आहे की, तळोजा एमआयडीसीमध्ये बफर झोन क्षेत्राचे सीमांकन केले जावे कारण उद्योग व निवासी क्षेत्रासाठी हा विभाग असणे आवश्यक आहे.  यामुळे औद्योगिक आपत्तींमध्ये रहिवासी सुरक्षित राहतील.  याप्रकरणी आपण लक्ष घालू असे श्री. मुखर्जी म्हणाले.  ईएसआयसी हॉस्पिटल-तळोजा एमआयडीसी 3 लाखांहून अधिक लोकांना रोजगार देते आणि यातील बहुतेक लोक ईएसआयसी सेवा मिळवण्याच्या श्रेणीत येतात.  म्हणून टीआयएने डॉ. मुखर्जी यांना समजावून सांगितले की पनवेल भागात ईएसआयसी हॉस्पिटलची उपस्थिती सर्वांसाठी एक वरदान ठरेल.  डॉ. मुखर्जी म्हणाले की, ईएसआयसी प्रकल्प राबविण्यास तयार असेल तर सिडको अशा हॉस्पिटल प्रकल्पाला पाठिंबा देण्यास उत्सुक असेल.  सिडकोने टीआयएला हा उपक्रम सुरू करण्यास, समन्वय साधून संयुक्त बैठकीची व्यवस्था करण्याचा सल्ला दिला.  पुढे डॉ. मुखर्जी यांनी ही बाब ईएसआयसी आयुक्तांकडे मांडणार असल्याचे सांगितले.  टीआयएने डॉ. संजय मुखर्जी (आयएएस) आणि कैलास शिंदे (आयएएस) यांनी आपला मौल्यवान वेळ सामायिक केल्याबद्दल आणि त्यांच्यासमोर ठेवलेल्या मुद्द्यांचा विचार केल्याबद्दल त्यांचे आभार मानले.   सिडको- डॉ. संजय मुखर्जी (आय.ए.एस.) -चे अध्यक्ष व व्यवस्थापकीय संचालक-सिडको लि. श्री कैलाश शिंदे (आयएएस) -जॉईंटचे मॅनेजिंग डायरेक्टर ढ टीआयए श्री सतीश शेट्टी (अण्णा) -चे अध्यक्ष श्री बनीत सालियन-माननीय कोषाध्यक्ष श्री.बिदुर भट्टाचार्य-सरचिटणीस श्री. सुनील पाधीहरी-कार्यकारी सचिव यांच्या बैठकीत उपस्थित होते