मराठा आरक्षणप्रश्नी लवकरच पंतप्रधानांची भेट घेणार- मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे

38
3859

मुख्यमंत्र्यांच्या अध्यक्षतेखालील शिष्टमंडळाने दिले राज्यपालांना निवेदन

मुंबई : मराठा आरक्षण देण्यासंदर्भात मा. राष्ट्रपती व केंद्र शासनाने पावले उचलावीत, यासाठी मा.राष्ट्रपती महोदय व केंद्र शासनाला लिहिलेले पत्र देण्यासाठी शिष्टमंडळासह आज राज्यपाल भगतसिंह कोश्यारी यांची भेट घेतली. आमच्या भावना केंद्रापर्यंत पोचविण्याची विनंती यावेळी त्यांना केली आहे. तसेच मराठा आरक्षणासंदर्भात लवकरच मा.पंतप्रधान यांची भेट घेणार असल्याची माहिती मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी आज येथे दिली.
राज्य शासनाच्या शिष्टमंडळासमवेत राज्यपाल भगतसिंह कोश्यारी यांची राजभवन येथे भेट घेतल्यानंतर माध्यम प्रतिनिधींशी मुख्यमंत्री श्री.ठाकरे बोलत होते. या शिष्टमंडळात उपमुख्यमंत्री अजित पवार, मराठा आरक्षण उपसमितीचे अध्यक्ष अशोक चव्हाण, महसूल मंत्री बाळासाहेब थोरात, गृहमंत्री दिलीप वळसे पाटील, नगर विकास मंत्री एकनाथ शिंदे, जलसंपदा मंत्री जयंत पाटील, आमदार नाना पटोले यांचा समावेश होता. यावेळी शिष्टमंडळाने राज्यपालांना मराठा आरक्षणासंदर्भात केंद्र सरकारने पाऊले उचलण्याबाबत राष्ट्रपती व केंद्र शासनाला विनंती करणारे पत्र राज्यपाल महोदयांना दिले.
माध्यमांशी बोलताना मुख्यमंत्री श्री.ठाकरे म्हणाले, सर्वोच्च न्यायालयाने निकाल देताना सांगितले होते की, आरक्षण देण्याचा अधिकार राष्ट्रपती व केंद्र शासनाचा आहे. या निर्णयाच्या अनुषंगाने केंद्र शासनाने यात लक्ष घालून लवकरात लवकर पाऊले उचलावीत, अशी विनंती करणारे पत्र मा. राष्ट्रपती महोदय व केंद्र शासनाला लिहिले आहे. आपल्यामार्फत हे पत्र मा.राष्ट्रपती व केंद्र शासनाकडे पाठवावे, अशी विनंती राज्यपाल श्री. कोश्यारी यांना केली आहे. सर्वोच्च न्यायालयाच्या निकालानंतर समाजाच्या भावना लक्षात घेऊन केंद्र शासनाला याबाबत विनंती करायचे ठरविले आणि त्यानुसार आज राज्यपालांना भेटून पहिले पाऊल टाकले आहे. आमचे म्हणणे ऐकून यासंदर्भात केंद्र शासनाकडे राज्यपाल महोदय कळवतील.
मराठा आरक्षणाचा कायदा विधिमंडळात सर्व पक्षांनी एकमुखाने संमत केला आहे, जनतेच्या भावनांचा आदर ठेवून हा निर्णय झाला, तो न्यायालयात टिकला नसला तरी सरकार म्हणून आम्ही सर्व या समाजाच्या भावनांशी सहमत आहोत. मराठा समाजाने नेहमीच समजूतदारपणा दाखवला आहे. आरक्षण प्रश्नी सरकार त्यांच्यासोबत आहे, याची समाजाला कल्पना आहे, ते सरकारच्या विरोधात नाहीत. त्यामुळे मी पूर्वी देखील मराठा समाजाला धन्यवाद दिले आहेत आणि आता आपल्या माध्यमातून परत धन्यवाद देतो, असेही मुख्यमंत्र्यांनी यावेळी सांगितले.
मराठा समाजाला आरक्षणाचा न्याय हक्क मिळाला पाहिजे, हीच आमची भूमिका आहे. आरक्षणाचा हा प्रश्न फक्त एका राज्याचा विषय नाही. तर देशातील अनेक राज्यांचा प्रश्न आहे. राज्यांचा अधिकार अबाधित राहावेत, यासाठीही केंद्र शासनाकडे पाठपुरावा करू, असेही मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी यावेळी सांगितले.
पत्रकार परिषदेपूर्वी राज्यपाल श्री. कोश्यारी यांना शिष्टमंडळाने निवेदनाचे पत्र दिले. यावेळी मराठा आरक्षण विषयक उपसमितीचे अध्यक्ष अशोक चव्हाण यांनी मराठा आरक्षणप्रश्नी सर्वोच्च न्यायालयाचा निकाल आणि त्या अनुषंगाने राज्यपाल महोदयांना माहिती दिली. यावेळी श्री.चव्हाण म्हणाले की, सर्व पक्षाने सहमतीने मराठा आरक्षणाचा कायदा केला होता. मात्र, सर्वोच्च न्यायालयाने केंद्रीय मागास आयोगाचा व राष्ट्रपती महोदयांचा अधिकार असल्याचे निकालात नमूद केले आहे. त्यामुळे राज्याचे पालक म्हणून राज्यपाल महोदयांनी केंद्र शासनाकडे तसेच मा.राष्ट्रपती महोदयांकडे या प्रश्नी राज्याची बाजू मांडावी. याप्रश्नी राज्यपाल महोदयांची भूमिका महत्त्वाची असून मराठा समाजाला न्याय मिळवून द्यावा.

 

38 COMMENTS

 1. cdielektrik

  coast shirt dress flying skate canucks jersey new york yankees cap nz yesterdaydolphins beanie hat zions bank queens collegejordan hat box zeromonster energy fox racing hats youth ranch jordan superfly 2017 red bottoms mens boots purdue boilermakers ni…

 2. cpsmath

  jordan 12 new december 2020adilette slides for womennike air max nero meshnew balance cushioned running shoes noir opt maje dress chelsea nike training kit capitals bucket hatnew york yankees cap maroon adidassan francisco giants santa hat brim hatatla…

 3. lacarspotting

  jordan future svart and greyjames harden vol 1 below zeronike free ace leather noirblack green women nike air max 95 jordan 1 flight 2 mid negro used burberry tote adrianna papell usadavids bridal desert coral dressfrock baby girl styleblack white chec…

 4. transorgs

  wowsun sunglassescheap oakley golf sunglassesdiscount womens oakley sunglassesoakley radarlock path asian fit green white nike air max flair aaron rodgers autographed football for cheap pandora autumn collection 2020ear cuff pandorapandora vintage fasc…

 5. zinitgroup

  moncler womens jacket long 12 nike air jordan i shoes aritzia vagabond dressjoseph ribkoff spring summer 2021kylie jenner grey dressclothing websites like princess polly nike kobe xi elite preschool air jordan son of mars low blanco rojo michael kors c…

 6. massamuscle

  nike air max thea black bronze cincinnati reds trucker hat 2016 corduroy dress kids grey red black nike epic react flyknit women nike air force 1982

 7. studiogorsel

  jordan hats price usacincinnati reds flex hat 80san francisco giants pink hat societyatlanta braves star wars hat vietnamese samsung s20 plus heavy duty caseiphone 8 plus phone case protectiveotterbox symmetry series iphone 12 prosilicone iphone xs cas…

 8. filigrania

  oakland as hat giants colors 920new york yankees cap ebay india quizlethow to knit a baby hat beginner 5x5how to knit a rose for baby hat granola nike free run flyknit white blue pink shoes christian louboutin patent leather pumps coach midnight navy w…

 9. fiverrsnooper

  womens short sleeve scoop neck tee super bowl 43 jerseysbanner jersey celticslauri markkanen bulls statement edition 2020carolina hurricanes old jersey monster energy winter caps walmartnew york yankees purple baseball cap 59fiftyfitted hats new era 59…

 10. makersfinds

  padres beaniejordan hat and scarf for beginnersoakland athletics hat amazon zeldasan francisco giants scrub hat 2016 florence satin cowl neck bodycon dress rams cap for cheap mk cececamille small leather satchelcoach lexycoach signature long wallet ora…

 11. uppicfree

  cheap office outfitscream colored midi dressone arm bodycon dressexpensive dresses for sale womens dressy jeans rose gold mother of the groom dresses nike vapormax blue blackjordan after game grisnike roshe one sort orangenike hypervenom 2 fg nero prad…

 12. emrefirin

  uni panthers shirt new look shirt dressshort sleeve sweatshirt amazonsleeveless cap t shirtblack lace shirt nike air max 1 safari for sale basketball jersey outfit womens christmas dress plaid

 13. larosaviola

  nba jerseys with messagestottenham youth training kitliverpool fc long sleeve shirtnordiques shirt vera wang bridal dressesbest casual wedding dressesminnie mouse dress for adultsparis hilton chainmail dress adidas adizero cleats blackadidas stan smith…

 14. cefashion

  nicola twistlock wallet game anthony spencer mens jersey dallas cowboys 93 home navy blue nfl hot dress for wedding jawbreaker snow prizm ball gowns for petite ladies black and white af1 mid

 15. adgeminco

  boston red sox caps new era xv adidas sl72 blue white white knicks shortsblue jackets green jerseylebron james purple t shirtlebron championship shirt what are the shoes with red soles nike air max 90 hvit size 7 sophia grace bridal

 16. het-nus

  dan marino autographed jersey slip on trendy shoes disney mrs potts pandora charm minnesota twins authentic hat machine henry ruggs alabama jersey

 17. mirkurortov

  black grey blue nike air foamposite one uk shoesnike air max 2016 blu lagoonnike air force sort high topswomens size 8 in mens jordans adidas nemeziz tango 173 sky blue shoes pink and white yeezy powerphase for sale obsidians jordan 1nike kd 14 cyberni…

 18. catiewithac

  new pittsburgh steelers 84 antonio brown yellow jerseys w 80th patch game girls denim pinafore dress mizuno sweep 4 softball cleats peppers jersey

 19. tabamachine

  khaki gilet womens rams throwback colors for cheap adidas climacool gris moncler grenoble womens ski jacket nike lunarlon 30 blue real authentic yeezys for sale

 20. drwalterp

  pandora sparkling snowflake pendant spigen moto g 5g plus nike air jordan 14 black and grey nike dunk high prm sb diamond chinese football kit manufacturers white floral chiffon dress

 21. depiloecia

  light blue cinderella wedding dress20s party dressforever new evening gownsash rose bridesmaid dresses 50th anniversary puma nike kd viii black and red cute clothing boutiquesdip hem dress boohoonew years dress near mebaby girl gown red bottoms open to…

 22. contiendas

  nike kd 7 rougenike shox for kids cheapbest asics for supination noirnike lunar tr1 nero verde man utd human race shortslebron association jerseydallas cowboys prochicago bears alternate uniforms pandora circle stud earrings knit newsboy hat pattern ba…

 23. kosmax

  liverpool kits every year for cheap new fancy clothes mk signature purse red adidas sst track pants colin kaepernick 49ers jersey patent bred

 24. tiopepi

  nike shoe gold and black pandora rose clip magsafe charging case toni kukoc jersey mitchell and nesscarey winter classic jerseyall star booker jerseynba earned 2021 limited chris baker washington redskins youth alternate jersey 92 80th anniversary nfl…

 25. bonekwani

  nike air max 1 2015 releasenike voleio bianca casual scarpediamond nike sbprovoke puma patagonia gilet mens sale amazon birthday dress adidas originals superstar junior blanco and negroadidas superstar 80s deluxe greenair max 90 jcrd schwarzadidas zx f…

 26. saiyla

  nike dunk low disrupt pale coral imelda pronovias black stiletto heels with red bottom michael michael kors suri medium saffiano leather crossbody bag osu basketball gear huarache ultra flyknit black

 27. marocindeed

  base layer short clip reflexion pandora jovani sequin dresssera synthetic a line dressmaxi gown long sleeveand maroon dress north face thermoball lace up wholesale phillies bell hat black roddy white youth jersey nfl atlanta falcons 84 limited alternat…

 28. aptarismrm

  bianca ball gownwilfred elba dressethiopian traditional dress new style 2020holographic sequin dress nike sb dunk yellow lobster blancnike air foamposite one blau mirror for verkaufgold kyrie 7adidas black samba og blanc cotton gaun boys white air forc…

 29. goldenpaisa

  chucks 70 white dunk high pro invertmens black shoes with red stitchingnike mamba fury lakers noirkobe 9 bruce lee blanc samsung s21 card holder case nike tiempo legend iv fg 2018 england training kitpersonalized nfl dog jerseysall sixers jerseysjaguar…

 30. cyberverge

  michael kors medium brooke shoulder bag moncler puffer jacket womens salemoncler gilet cheapmoncler vintage down jacketmoncler alpin jacket womens bronx bombers hat for cheap james harden high top shoes louboutin heels iriza polo ralph lauren polo shir…

 31. biosavons

  modern church dressesmacys sexy dressessay yes to the dress goth brideflowy sleeve bridesmaid dress air force 1 low red whitenike magista gris azulnike hyperdunk 2016 all blueall pink nike free 60 mens shoes uk shoes

 32. vpdf

  pandora bracelet without charmsale 60 ringpandora polished open heart ringpandora love heart charm washington nationals bucket hat 2014toddler knitted hat pattern free patternsnew york yankees trapper hat 2016atlanta braves sunday hat vietsub tiffany s…