केंद्रीय वित्त आणि कॉर्पोरेट व्यवहार मंत्री, निर्मला सीतारामन यांची जेएनपीटी बंदराला भेट

0
168

उरण : प्रतिनिधी
जेएनपीटी बंदरात केंद्रीय वित्त आणि कॉर्पोरेट व्यवहार मंत्री निर्मला सितारामन यांनी बंदराच्या कामकाजाविषयी आणि सीमाशुल्क सुविधांच्या श्रेणीबद्दल सर्वसमावेशक माहिती मिळविण्यासाठी, भारतातील प्रमुख कंटेनर हाताळणी बंदरांपैकी एक असलेल्या जवाहरलाल नेहरू पोर्ट ला भेट दिली. व्यापार आणि वाणिज्य गतिमान करण्यासाठी बंदराने ऑफर केले.
बंदरावर आगमन झाल्यावर,जेएनपीटीचे अध्यक्ष संजय सेठी, आणि उपाध्यक्ष उन्मेष शरद वाघ, यांनी केंद्रीय मंत्री यांचे स्वागत केले, जेथे त्यांना जेएनपीटी येथे तैनात असलेल्या सीआयएसएफ जवानांनी गार्ड ऑफ ऑनर प्रदान केले. बंदरातील त्यांच्या दिवसभराच्या भेटीदरम्यान, केंद्रीय मंत्री यांनी जेएनपीटीच्या अत्याधुनिक सेंट्रलाइज्ड पार्किंग प्लाझाला भेट दिली आणि सीपीपीमध्ये फॅक्टरी सीलबंद निर्यात कंटेनरसाठी सीमाशुल्क परीक्षा सुविधा उभारण्याच्या पायाभरणीचे उद्घाटन केले.
याशिवाय, केंद्रीय मंत्र्यांनी जेएनपीटी गॅझेबो व्ह्यू-पॉइंटवरून सर्व टर्मिनल्स आणि आसपासच्या पायाभूत सुविधांचा टॉप-अँगल व्ह्यू घेतला.
आदल्या दिवशी, केंद्रीय मंत्र्यांनी समुद्राच्या बाजूने सर्व बंदर टर्मिनल्सचे लेआउट आणि पायाभूत सुविधांचे मूल्यमापन केले, जिथे त्यांना व्यापार आणि वाणिज्य गतिमान करण्याच्या उद्देशाने जेएनपीटीच्या अनेक उपक्रमांची माहिती देण्यात आली आणि सागरी समुदायाला आणखी सुविधा प्रदान करण्यात आली.